spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Facebook ਅਤੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਦੇਣੇ ਪੈਣਗੇ 1,665 ਰੁਪਏ

Date:

ਫੇਸਬੁੱਕ ਅਤੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਨੂੰ ਚਲਾਉਣ ਲਈ, ਯੂਰਪੀਅਨ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਮਹੀਨੇ ਮੈਟਾ ਨੂੰ $14 ਯਾਨੀ ਲਗਭਗ 1,665 ਰੁਪਏ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਈਯੂ ਲਈ ਨਵੀਂ ਯੋਜਨਾ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਯੋਜਨਾ ਦੇ ਤਹਿਤ ਲੋਕ ਫੇਸਬੁੱਕ ਅਤੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਵਿਗਿਆਪਨ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕਣਗੇ। ਭਾਵ, ਇੱਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਗਿਆਪਨ ਮੁਕਤ ਗਾਹਕੀ ਯੋਜਨਾ ਵੀ ਕਹਿ ਸਕਦੇ ਹੋ। WSJ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਨਵੀਂ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਆਇਰਲੈਂਡ ਅਤੇ ਬ੍ਰਸੇਲਜ਼ ਵਿੱਚ ਡਿਜੀਟਲ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੇ ਰੈਗੂਲੇਟਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਯੂਰਪੀਅਨ ਯੂਨੀਅਨ ਵਿੱਚ ਗੋਪਨੀਯਤਾ ਰੈਗੂਲੇਟਰਾਂ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕੀਤਾ ਹੈ।

WSJ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, Meta ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਹੈ ਕਿ ਯੂਰਪੀਅਨ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਤੋਂ ਡੈਸਕਟਾਪ ‘ਤੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਜਾਂ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਦੀ ਮਾਸਿਕ ਗਾਹਕੀ ਲਈ ਲਗਭਗ 10 ਯੂਰੋ, ਜਾਂ $10.46, ਹਰ ਵਾਧੂ ਖਾਤੇ ਲਈ ਲਗਭਗ 6 ਯੂਰੋ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਭਾਵ ਵਾਧੂ ਖਾਤੇ ਲਈ ਵੱਖਰਾ ਚਾਰਜ ਹੋਵੇਗਾ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮੋਬਾਈਲ ਡਿਵਾਈਸਾਂ ਲਈ ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਲਗਭਗ 13 ਯੂਰੋ ਖਰਚੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਮੈਟਾ ਵਿੱਚ ਐਪਲ ਅਤੇ ਗੂਗਲ ਦੇ ਐਪ ਸਟੋਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਇਨ-ਐਪ ਭੁਗਤਾਨਾਂ ‘ਤੇ ਚਾਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਕਮਿਸ਼ਨ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਵੇਗਾ।

ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਦਿੱਗਜ ਮੇਟਾ ਨੇ ਰੈਗੂਲੇਟਰਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ ਯੂਰਪੀਅਨ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਵਿਗਿਆਪਨ-ਮੁਕਤ ਸਬਸਕ੍ਰਿਪਸ਼ਨ (ਐਸਐਨਏ) ਯੋਜਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਵਿਅਕਤੀਗਤ ਵਿਗਿਆਪਨਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਜਾਂ ਬਿਨਾਂ ਫੇਸਬੁੱਕ ਅਤੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਦੇਣ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਹੋਵੇਗਾ। ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਇਹ ਯੋਜਨਾ ਇਸ ਲਈ ਲਿਆਂਦੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਈਯੂ ਨੇ ਮੇਟਾ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਹਿਮਤੀ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰਾਂ ਨਾਲ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਨਾ ਬਣਾਉਣ। ਜੇਕਰ ਕੰਪਨੀ ਅਜਿਹਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਈਯੂ ਮੇਟਾ ‘ਤੇ ਸਖ਼ਤ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਮੇਟਾ ਨਵਾਂ ਪਲਾਨ ਬਣਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਵਰਤਮਾਨ ਵਿੱਚ ਅਸਪਸ਼ਟ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਆਇਰਲੈਂਡ ਜਾਂ ਬ੍ਰਸੇਲਜ਼ ਵਿੱਚ ਰੈਗੂਲੇਟਰ ਮੇਟਾ ਦੀ ਨਵੀਂ SNA ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ EU ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਲੱਭਣਗੇ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Popular

More like this
Related

Biden’s Aggressive Attacks on Trump Reflect Campaign Struggles and Electoral Challenges

Biden's Aggressive Attacks on Trump Reflect Campaign Struggles and...

Uncovering Corruption in India’s Elite Examinations: A Call for Justice

Uncovering Corruption in India's Elite Examinations: A Call for...