spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

ਅਯੁੱਧਿਆ ‘ਚ ਮੂਰਤੀ ਸਥਾਪਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਗਾਤਾਰ 48 ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਚੱਲਣਗੇ ਭਜਨ-ਕੀਰਤਨ

Date:

ਅਯੁੱਧਿਆ: ਰਾਮ ਮੰਦਿਰ ‘ਚ ਪਵਿੱਤਰ ਸਮਾਗਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 48 ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਅਯੁੱਧਿਆ ‘ਚ ਭਜਨ ਸਮੇਤ ਧਾਰਮਿਕ ਗੀਤ ਗਾਏ ਜਾਣਗੇ। ਇਸਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਸ਼ਾਂਤੀ ਅਤੇ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਬ੍ਰਹਮਤਾ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਬਣਾਉਣਾ ਹੈ। ਪਾਵਨ ਅਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਰਾਮ ਲੱਲਾ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਕਲਾਕਾਰ ਡਾਂਸ ਮੰਡਪ ਵਿੱਚ ਗਾਉਣ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰਨਗੇ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਕਈ ਸਖਸੀਅਤਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਸੱਦਾ ਪੱਤਰ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਅਮਿਤਾਭ ਬੱਚਨ, ਅਕਸ਼ੈ ਕੁਮਾਰ ਤੇ ਰਜਨੀਕਾਂਤ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਵੀ ਸਟਾਰ ਹਨ।

ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਮੂਰਤੀ ਦੀ ਰਸਮ ਅਦਾ ਕਰਨਗੇ। ਰਾਮ ਮੰਦਿਰ ਟਰੱਸਟ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਦੇ ਮੈਨੇਜਰ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਗੁਪਤਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਮੰਦਰ ਟਰੱਸਟ ਵੱਲੋਂ ਕਈ ਤਜ਼ਰਬੇਕਾਰ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਲਾਈਵ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਲਈ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਕਈ ਨਵੇਂ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪਰਫਾਰਮ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।.

ਉਨ੍ਹਾਂ 48 ਦਿਨਾਂ ਦੌਰਾਨ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਸਾਰੇ ਤੀਰਥ ਸਥਾਨਾਂ ਤੋਂ ਲਿਆਂਦੇ ਗਏ 1000 ਕਲਸ਼ਾਂ ਦੇ ਜਲ ਨਾਲ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਨੂੰ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਭਗਵਾਨ ਨੂੰ ਕੇਸਰ, ਕਪੂਰ ਆਦਿ ਸਮੱਗਰੀ ਨਾਲ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਪੂਜਾ ਦਾ ਇਹ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰਨਾਟਕ ਦੇ ਉਡੁਪੀ ਪੇਜਾਵਰ ਮੱਠ ਦੇ ਜਗਦਗੁਰੂ ਸ਼ੰਕਰਾਚਾਰੀਆ ਸਵਾਮੀ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਹੇਠ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ 17 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਅਯੁੱਧਿਆ ‘ਚ ਭਗਵਾਨ ਰਾਮ ਦੀ ਝਾਕੀ ਕੱਢੀ ਜਾਵੇਗੀ।

ਝਾਕੀ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਰਾਮ ਦੇ ਜਨਮ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜਲਾਵਤਨ ਤੱਕ, ਲੰਕਾ ਉੱਤੇ ਜਿੱਤ ਅਤੇ ਘਰ ਵਾਪਸੀ ਤੱਕ ਦੇ ਜੀਵਨ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਪੇਂਟਿੰਗ, ਮੂਰਤੀਆਂ ਅਤੇ ਤਸਵੀਰਾਂ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਇਹ ਜਲੂਸ ਹਫ਼ਤਾ ਭਰ ਚੱਲਣ ਵਾਲੇ ਪਵਿੱਤਰ ਸਮਾਗਮਾਂ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਝਾਂਕੀ ਵਿੱਚ ਰਾਮਲੱਲਾ ਦੀ ਨਵੀਂ ਮੂਰਤੀ ਵੀ ਹੋਵੇਗੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Popular

More like this
Related

Biden’s Aggressive Attacks on Trump Reflect Campaign Struggles and Electoral Challenges

Biden's Aggressive Attacks on Trump Reflect Campaign Struggles and...

Uncovering Corruption in India’s Elite Examinations: A Call for Justice

Uncovering Corruption in India's Elite Examinations: A Call for...