spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

ਭਿਵਾਨੀ ਦੀ ਨਵੀਂ ਜੇਲ੍ਹ ਹੋ ਗਈ ਤਿਆਰ

Date:

ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਮਨੋਹਰ ਲਾਲ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਪੰਜ ਸਤੰਬਰ, 2023 ਨੁੰ ਸ਼ਾਮ ਪੰਜ ਵਜੇ ਭਿਵਾਨੀ ਜੇਲ ਦੇ ਵਿਸਤਾਰੀਕਰਣ ਕੰਮ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕਰਣਗੇ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਕਰੀਬ 12 ਏਕੜ ਵਿਚ 29 ਕਰੋੜ 98 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਲਾਗਤ ਨਾਲ ਨਵੀਂ ਜੇਲ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਨਵੀਂ ਜੇਲ ਵਿਚ ਬੰਦੀਆਂ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ 774 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਮਹਿਲਾ ਅਤੇ ਪੁਰਸ਼ ਦੋਵਾਂ ਕੈਦੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹਨ। ਨਵੀਂ ਜੇਲ ਪਰਿਸਰ ਆਧੁਨਿਕ ਸਹੂਲਤਾਂ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹੈ।

ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਇਕ ਸਰਕਾਰੀ ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਦਸਿਆ ਕਿ ਉਦਘਾਟਨ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿਚ ਉਰਜਾ ਅਤੇ ਜੇਲ ਮੰਤਰੀ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਵੀ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਣਗੇ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦਸਿਆ ਕਿ ਜੇਲ ਵਿਸਤਾਰੀਕਰਣ ਕੰਮ ਵਿਚ ਨਵੀਂ ਜੇਲ ਪਰਿਸਰ ਵਿਚ ਪੰਜ ਬੈਰੇਕ ਪੁਰਸ਼ ਕੈਦੀਆਂ ਲਈ ਅਤੇ ਇਕ ਬੈਰੇਕ ਮਹਿਲਾ ਕੈਦੀਆਂ ਲਈ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਇਕ ਪੁਰਸ਼ ਬੈਰਿਕ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ 126 ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਅਤੇ ਮਹਿਲਾ ਕੈਦੀਆਂ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ 114 ਮਹਿਲਾਵਾਂ ਦੀ ਹੈ। ਪਹਿਲਾਂ ਪੁਰਾਣੀ ਜੇਲ ਵਿਚ ਕੈਦੀਆਂ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ 561 ਸੀ, ਜੋ ਹੁਣ ਕੁੱਲ 1335 ਦੀ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦਸਿਆ ਕਿ ਨਵੀਂ ਜੇਲ ਪਰਿਸਰ ਵਿਚ ਇਕ ਸ਼ੈਡ ਕੌਸ਼ਲ ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਲਈ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਜੇਲ ਬੇੰਦੀ ਕੋਈ ਨਾ ਕੋਈ ਕਾਰਜ ਸਿੱਖ ਸਕਣਗੇ। ਇਸੀ ਤਰ੍ਹਾ ਨਾਲ ਨਵੇਂ ਪਰਿਸਰ ਵਿਚ ਮਹਿਲਾ ਅਤੇ ਪੁਰਸ਼ ਕੈਦੀਆਂ ਦਾ ਪਰਿਜਨਾਂ ਨਾਲ ਮਿਲਣ ਲਈ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਮੁਲਾਕਾਤ ਰੂਮ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਇਕ ਵੱਖ ਤੋਂ ਕਿਚਨ ਵੀ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦਸਿਆ ਕਿ ਜੇਲ ਪਰਿਸਰ ਵਿਚ ਇਕ ਪ੍ਰਸਾਸ਼ਨਿਕ ਬਲਾਕ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਜੇਲ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਆਫਿਸ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Popular

More like this
Related