spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Google ਨੇ ਭਾਰਤ ਲਈ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਅਤੇ ਹਿੰਦੀ ਵਿੱਚ AI ਸਰਚ ਟੂਲ ਕੀਤਾ ਪੇਸ਼

Date:

ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਮਸ਼ਹੂਰ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਕੰਪਨੀ ਗੂਗਲ ਨੇ ਭਾਰਤ ਲਈ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਅਤੇ ਹਿੰਦੀ ਵਿੱਚ AI ਸਰਚ ਟੂਲ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਅਲਫਾਬੇਟ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਗੂਗਲ ਨੇ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਜਾਪਾਨ ਦੇ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਲਈ ਆਪਣੇ ਖੋਜ ਟੂਲ ਵਿੱਚ ਜਨਰੇਟਿਵ ਆਰਟੀਫਿਸ਼ੀਅਲ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜੋ ਸੰਖੇਪਾਂ ਸਮੇਤ ਸੰਕੇਤਾਂ ਲਈ ਟੈਕਸਟ ਜਾਂ ਵਿਜ਼ੂਅਲ ਨਤੀਜੇ ਦਿਖਾਏਗਾ। ਰਾਇਟਰਸ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਮੁਤਾਬਕ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਸਹੂਲਤ ਸਿਰਫ ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਹੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਕੋਲ ਚੋਣ ਕਰਨ ਦਾ ਵਿਕਲਪ ਹੋਵੇਗਾ।

ਖਬਰਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਜਾਪਾਨੀ ਯੂਜ਼ਰਸ ਇਸ ਫੀਚਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਆਪਣੀਆਂ ਸਥਾਨਕ ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ‘ਚ ਕਰ ਸਕਣਗੇ, ਜਦਕਿ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਇਹ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਅਤੇ ਹਿੰਦੀ ‘ਚ ਉਪਲਬਧ ਹੋਵੇਗਾ। ਗੂਗਲ ਦੀ ਖੋਜ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲੱਭਣ ਲਈ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਕੁਝ ਲੱਭਣਾ। ਇਹ ਇਸਦੇ ਚੈਟਬੋਟ ਬਾਰਡ ਤੋਂ ਵੱਖਰਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਹੈ ਜੋ ਇੱਕ ਮਨੁੱਖ ਵਾਂਗ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਉਦਾਹਰਨ ਲਈ, ਸੌਫਟਵੇਅਰ ਕੋਡ ਤਿਆਰ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਗੂਗਲ ਦੀ ਏਆਈ ਖੋਜ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਦੇ ਬਿੰਗ ਨਾਲ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਦੀ ਹੈ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਗੂਗਲ ਫਲਾਈਟ ਇਸ ਹਫਤੇ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਫੀਚਰ ਰੋਲ ਆਊਟ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਯਾਤਰੀ ਇਹ ਜਾਣ ਸਕਣਗੇ ਕਿ ਫਲਾਈਟ ਟਿਕਟ ਬੁੱਕ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿਹੜਾ ਸਮਾਂ ਢੁਕਵਾਂ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਕੰਪਨੀ ਗੂਗਲ ਫਲਾਈਟਸ ‘ਚ ਇਤਿਹਾਸਕ ਰੁਝਾਨ ਅਤੇ ਡਾਟਾ ਜੋੜ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਯਾਤਰੀ ਇਹ ਜਾਣ ਸਕਣਗੇ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੁਆਰਾ ਚੁਣੀ ਗਈ ਤਰੀਕ ਅਤੇ ਮੰਜ਼ਿਲ ਲਈ ਟਿਕਟ ਦੀ ਕੀਮਤ ਕਦੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਸਸਤੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਗੂਗਲ ਫਲਾਈਟ ਦਾ ਇਹ ਫੀਚਰ ਯਾਤਰੀਆਂ ਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸੇਗਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਫਲਾਈਟ ਟਿਕਟ ਬੁੱਕ ਕਰਨਾ ਕਦੋਂ ਉਚਿਤ ਹੋਵੇਗਾ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Popular

More like this
Related