spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

ਨਵਾਂ ਆਈਫੋਨ ਆਉਂਦੇ ਹੀ 10,000 ਰੁਪਏ ਸਸਤਾ ਹੋ ਗਿਆ ਇਹ ਪੁਰਾਣਾ ਆਈਫੋਨ

Date:

ਜੋ ਲੋਕ ਆਈਫੋਨ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕ ਹਨ, ਉਹ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗਾ ਆਈਫੋਨ ਖਰੀਦਣ ਦੀ ਹਿੰਮਤ ਰੱਖਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਕੁਝ ਲੋਕ ਅਜਿਹੇ ਹਨ ਜੋ ਕੀਮਤ ਘੱਟਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸਨੂੰ ਸਸਤੇ ਵਿੱਚ ਖਰੀਦਣ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਨਵੇਂ ਆਈਫੋਨ ਦੇ ਆਉਣ ਨਾਲ ਪੁਰਾਣੇ ਫੋਨਾਂ ਦੀ ਕੀਮਤ ਕਾਫੀ ਘੱਟ ਗਈ ਹੈ।

iPhone 14 ਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ: ਐਪਲ ਦੇ ਨਵੇਂ ਆਈਫੋਨ ਦੀ ਉਡੀਕ ਆਖਰਕਾਰ ਖਤਮ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ 4 ਨਵੇਂ ਮਾਡਲ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਹਨ- iPhone 15, iPhone 15 Plus, iPhone 15 Pro ਅਤੇ iPhone 15 Pro Max। ਐਪਲ ਦੀ ਆਈਫੋਨ 15 ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਸਸਤੇ ਫੋਨ ਦੀ ਕੀਮਤ 1,34,900 ਰੁਪਏ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੇ ਆਈਫੋਨ ਦੀ ਕੀਮਤ 1,99,900 ਰੁਪਏ ਹੈ। ਇੰਨੀ ਮਹਿੰਗੀ ਕੀਮਤ ਦੇਖ ਕੇ ਹਰ ਕੋਈ ਇਸ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਖਰੀਦ ਸਕਦਾ। ਇਸ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਦਾ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਨਵਾਂ ਆਈਫੋਨ ਆਉਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਪੁਰਾਣੇ ਦੀ ਕੀਮਤ ਘੱਟ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਨਵਾਂ ਆਈਫੋਨ ਖਰੀਦਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਨਵੇਂ ਆਈਫੋਨ ਦੇ ਆਉਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੁਰਾਣੇ ਆਈਫੋਨ 14 ਦੀ ਕੀਮਤ ਘੱਟ ਹੋ ਗਈ ਹੈ।

ਐਪਲ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰਤ ਸਟੋਰ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਗਾਹਕ ਹੁਣ 69,900 ਰੁਪਏ ‘ਚ ਆਈਫੋਨ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ iPhone 14 ਨੂੰ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ 79,900 ਰੁਪਏ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਹੁਣ iPhone 14 ਨੂੰ 10,000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਸਸਤੀ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਖਰੀਦਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

Apple iPhone 14 ਵਿੱਚ 6.1-ਇੰਚ ਦੀ ਸੁਪਰ ਰੈਟੀਨਾ XDR ਡਿਸਪਲੇਅ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ A15 ਬਾਇਓਨਿਕ ਚਿੱਪਸੈੱਟ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹੈ। iPhone 14 ਵਿੱਚ 4K Dolby Vision HDR ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਦੇ ਨਾਲ 12-ਮੈਗਾਪਿਕਸਲ ਦਾ ਡਿਊਲ ਰੀਅਰ ਕੈਮਰਾ ਸੈੱਟਅਪ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਨਾਈਟ ਮੋਡ ਦੇ ਨਾਲ 12-ਮੈਗਾਪਿਕਸਲ ਦਾ TrueDepth ਫਰੰਟ ਕੈਮਰਾ ਵੀ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਡਿਵਾਈਸ 17 ਘੰਟਿਆਂ ਤੱਕ ਵੀਡੀਓ ਪਲੇਅਬੈਕ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਐਪਲ ਨੇ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਨਵਾਂ iPhone 15 ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਕੀਮਤ 79,900 ਰੁਪਏ ਹੈ। ਪ੍ਰੀ-ਆਰਡਰ 15 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣਗੇ ਅਤੇ ਫੋਨ 22 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਵਿਕਰੀ ਲਈ ਉਪਲਬਧ ਹੋਣਗੇ। ਨਵਾਂ Apple iPhone 15 ਥੋੜ੍ਹਾ ਵੱਖਰਾ ਡਿਜ਼ਾਈਨ, ਬਿਹਤਰ ਕੈਮਰਾ, ਤੇਜ਼ ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਅਤੇ USB-C ਪੋਰਟ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਂਦਾ ਹੈ।

ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਇਸ ਵਾਰ ਆਪਣੀ 15 ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਬਦਲਾਅ ਇਸ ਦੇ ਚਾਰਜਿੰਗ ਪੋਰਟ ‘ਚ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਐਪਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਲਾਈਟਨਿੰਗ ਪੋਰਟ ਨੂੰ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਕ ਟਾਈਪ-ਸੀ ਪੋਰਟ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Popular

More like this
Related

Biden’s Aggressive Attacks on Trump Reflect Campaign Struggles and Electoral Challenges

Biden's Aggressive Attacks on Trump Reflect Campaign Struggles and...

Uncovering Corruption in India’s Elite Examinations: A Call for Justice

Uncovering Corruption in India's Elite Examinations: A Call for...