spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

ਇੰਞ ਬਚੋ ਪੈਟਰੋਲ ਪੰਪ ‘ਤੇ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਧੋਖਾਧੜੀ ਤੋਂ, ਰੱਖੋ ਇਹਨਾਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ

Date:

ਅੱਜਕਲ੍ਹ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਹਰ ਕਿਸੇ ਕੋਲ ਸਾਧਨ ਹੈ, ਅਤੇ ਆਉਣਾ – ਜਾਣਾ ਸਾਡਾ ਇਹਨਾਂ ਸਾਧਨਾਂ ਉੱਤੇ ਹੀ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਕਸਰ ਸਾਨੂੰ ਤੇਲ ਪਵਾਉਣ ਲਈ ਪੈਟਰੋਲ ਪੰਪ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਵੀ ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਵਿਚ ਪੈਟਰੋਲ ਜਾਂ ਡੀਜ਼ਲ ਭਰਨ ਲਈ ਕਿਸੇ ਪੈਟਰੋਲ ਪੰਪ ‘ਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਸੀਂ ਇਸ ਗੱਲ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦਿੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਮੀਟਰ ਜ਼ੀਰੋ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਜੇਕਰ ਪੈਟਰੋਲ ਪੰਪ ਮਾਲਕ ਨੇ ਧੋਖਾਧੜੀ ਕਰਨੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਦੋ ਹੋਰ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਵੀ ਧੋਖਾਧੜੀ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਬਣਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਭ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਵੀ ਫੜ ਨਹੀਂ ਪਾਉਂਦੇ। ਹੁਣ ਤੁਸੀਂ ਇਹਨਾਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਕਣਾ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਧੋਖਾ ਨਾ ਹੋ ਸਕੇ।

ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੀਟਰ ਵਿੱਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਜ਼ੀਰੋ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਵਾਹਨ ਭਰਦੇ ਸਮੇਂ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀ ਘਣਤਾ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਪੈਟਰੋਲ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀ ਘਣਤਾ ਨਿਰਧਾਰਤ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਗੱਡੀ ਚੰਗੀ ਔਸਤ ਦੇਵੇਗੀ ਅਤੇ ਵਾਹਨ ਦਾ ਇੰਜਣ ਵੀ ਜਲਦੀ ਖਰਾਬ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ। ਪੈਟਰੋਲ ਜਾਂ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀ ਘਣਤਾ ਜਿੰਨੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੋਵੇਗੀ, ਉਸ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਵੀ ਓਨੀ ਹੀ ਬਿਹਤਰ ਹੈ।

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਨਿਰਧਾਰਤ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਪੈਟਰੋਲ ਦੀ ਸ਼ੁੱਧਤਾ ਘਣਤਾ 730 ਤੋਂ 800 ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀ ਘਣਤਾ 830 ਤੋਂ 900/Kgm3 ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਕਿ ਪੰਪ ‘ਤੇ ਇਹ ਘਣਤਾ ਕਿੱਥੇ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਪੈਸੇ ਅਤੇ ਪੈਟਰੋਲ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਜਿੱਥੇ ਦੇਖਦੇ ਹੋ, ਇਸਦੇ ਹੇਠਾਂ ਘਣਤਾ ਵੀ ਲਿਖੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਉੱਥੇ ਦੇਖ ਕੇ ਇਸ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਘਣਤਾ ਨਿਰਧਾਰਤ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਪੈਟਰੋਲ ਪੰਪ ‘ਤੇ ਵੀ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਪੈਟਰੋਲ ਭਰਨ ਲਈ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਜਗ੍ਹਾ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਸੋਚਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜੇਕਰ ਪੈਟਰੋਲ ਭਰਦੇ ਸਮੇਂ ਮੀਟਰ ਜ਼ੀਰੋ ਦਿਖਾਉਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਪੈਟਰੋਲ ਦੀ ਸਹੀ ਮਾਤਰਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਾਹਨ ਵਿੱਚ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਅਜਿਹਾ ਬਿਲਕੁਲ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਕਈ ਵਾਰ ਧੋਖੇਬਾਜ਼ ਪੈਟਰੋਲ ਪੰਪ ਆਪਣੀਆਂ ਮਸ਼ੀਨਾਂ ਵਿੱਚ ਛਾਲ ਮਾਰਨ ਦੀ ਚਾਲ ਵਰਤਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਨੂੰ ਫੜਨ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੀਟਰ ‘ਤੇ ਧਿਆਨ ਦੇਣਾ ਪਵੇਗਾ। ਜੇਕਰ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਭਰਦੇ ਸਮੇਂ ਇਹ ਰਕਮ ਜ਼ੀਰੋ ਤੋਂ 5 ਰੁਪਏ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਪੰਪ ਡੀਲਰ ਜੰਪ ਟ੍ਰਿਕ ਵਰਤ ਕੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਧੋਖਾ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਅਗਲੀ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਭਰਨ ਜਾਓ ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਧੋਖਾਧੜੀ ਤੋਂ ਬਚੋ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Popular

More like this
Related