spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

ਹੋਲਡ ‘ਤੇ ਰੱਖੀ ਗਈ ‘ਗਗਨਯਾਨ ਮਿਸ਼ਨ’ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਟੈਸਟ ਫਲਾਈਟ

Date:

ਇਸਰੋ ਨੇ ਮਿਸ਼ਨ ਗਗਨਯਾਨ (Mission Gaganyaan) ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਟੈਸਟ ਫਲਾਈਟ ਰੋਕ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਇਸਰੋ ਦੇ ਮੁਖੀ ਐਸ ਸੋਮਨਾਥ ਨੇ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਿਹਾ – ਅਸੀਂ ਇਹ ਪਤਾ ਲਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਕਿ ਕੀ ਸਮੱਸਿਆ ਆਈ ਹੈ। ਇਹ ਮਿਸ਼ਨ ਸ਼ਨੀਵਾਰ (21 ਅਕਤੂਬਰ 2023) ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 8 ਵਜੇ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਸੀ।

ਇਸਰੋ ਦੇ ਮੁਖੀ ਐਸ ਸੋਮਨਾਥ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਮਿਸ਼ਨ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 8 ਵਜੇ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਸੀ ਪਰ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਕਾਰਨਾਂ ਕਰਕੇ ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਲਾਂਚ ਦਾ ਸਮਾਂ ਅੱਗੇ ਵਧਾਉਣਾ ਪਿਆ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਇਸ ਦਾ ਸਮਾਂ ਵਧਾ ਕੇ 8.45 ਵਜੇ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਕਮਾਂਡ ਲਾਂਚ ਕਰਨ ਦੇ ਸਮੇਂ, ਇਸ ਵਿੱਚ ਸਥਾਪਿਤ ਕੰਪਿਊਟਰ ਨੇ ਸਾਨੂੰ ਰਾਕੇਟ ਇਗਨੀਸ਼ਨ ਨਹੀਂ ਕਰਨ ਦਿੱਤਾ। ਰਾਕੇਟ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹਨ, ਅੱਗ ਲੱਗਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ, ਅਸੀਂ ਕਾਰਨਾਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਜੋ ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਾਰਨਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲਗਾ ਸਕੀਏ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਕਾਰਨ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਿਆ।

ਕੀ ਕਿਹਾ ਇਸਰੋ ਮੁਖੀ ਨੇ ?

ਇਸਰੋ ਦੇ ਮੁਖੀ ਐਸ ਸੋਮਨਾਥ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੱਜ ਟੈਸਟ ਉਡਾਣ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਨਾਮਾਤਰ ਕੋਰਸ ਦੌਰਾਨ ਇੰਜਣ ਨੂੰ ਅੱਗ ਨਹੀਂ ਲੱਗੀ। ਸਾਨੂੰ ਇਹ ਪਤਾ ਲਾਉਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੋਈ ਹੈ। ਵਾਹਨ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਹੈ। ਸਾਨੂੰ ਇਹ ਵੇਖਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਕਿ ਕੀ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਜਲਦੀ ਹੀ ਵਾਪਸ ਆਵਾਂਗੇ। ਕੰਪਿਊਟਰ ਜੋ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਨੇ ਲਾਂਚ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰਾਂਗੇ ਅਤੇ ਜਲਦੀ ਹੀ ਇੱਕ ਲਾਂਚ ਨੂੰ ਤਹਿ ਕਰਾਂਗੇ।

ਗਗਨਯਾਨ ਮਿਸ਼ਨ ਦੀ ਟੈਸਟ ਫਲਾਈਟ ਦੀ ਲਾਂਚਿੰਗ ਰੱਦ

ਭਾਰਤੀ ਪੁਲਾੜ ਖੋਜ ਸੰਗਠਨ (ਇਸਰੋ) ਨੇ ਆਪਣੇ ਅਭਿਲਾਸ਼ੀ ਗਗਨਯਾਨ ਮਿਸ਼ਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਟੈਸਟ ਉਡਾਣ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਟੈਸਟ ਫਲਾਈਟ ਨੂੰ ਆਂਧਰਾ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਸ਼੍ਰੀਹਰਿਕੋਟਾ ਸਥਿਤ ਸਤੀਸ਼ ਧਵਨ ਸਪੇਸ ਸੈਂਟਰ (SDSC) ਤੋਂ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਸੀ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Popular

More like this
Related