spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

ਕਰਵਾ ਚੌਥ ‘ਤੇ ਨਾ ਕਰੋ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੇਕਅੱਪ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਸਕਿਨ ਹੋ ਸਕਦੀ ਖਰਾਬ

Date:

ਕਰਵਾ ਚੌਥ ਦੇ ਦਿਨ ਹਰ ਔਰਤ ਸੁੰਦਰ ਦਿਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਉਹ ਇਸ ਦਿਨ ਆਪਣੇ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਆਮ ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੇਕਅੱਪ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਪਰ ਕਈ ਵਾਰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੇਕਅੱਪ ਕਾਰਨ ਚਮੜੀ ਖਰਾਬ ਹੋਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ। ਮੇਕਅੱਪ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਗੱਲਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕਾਸਮੈਟਿਕਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾ ਕਰੋ। ਕਿਉਂਕਿ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੇਕਅੱਪ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕੁਦਰਤੀ ਦਿੱਖ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦੀ ਅਤੇ ਇਹ ਚਮੜੀ ਦੇ ਪੋਰਸ ਨੂੰ ਬਲਾਕ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਮੁਹਾਸੇ ਅਤੇ ਧੱਫੜ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਮੇਕਅੱਪ ਦੇ ਹਾਨੀਕਾਰਕ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਤੋਂ ਚਮੜੀ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਬਚਾਇਆ ਜਾਵੇ ਅਤੇ ਅਜਿਹਾ ਕੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਕਿ ਮੇਕਅੱਪ ਨਾਲ ਚਿਹਰੇ ਨੂੰ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ ਨੁਕਸਾਨ ਨਾ ਹੋਵੇ। ਚਲੋ ਅਸੀ ਜਾਣੀਐ.

ਚਿਹਰੇ ਨੂੰ ਦਿਓ ਪ੍ਰੋਟੈਕਸ਼ਨ
ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚਿਹਰੇ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਾਫ਼ ਕਰੋ। ਫਿਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਟੋਨਰ ਜਾਂ ਫੇਸ ਵਾਸ਼ ਲਗਾਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਚਮੜੀ ਦੇ ਪੋਰਸ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਣਗੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਾਇਸਚਰਾਈਜ਼ਰ ਲਗਾਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਚਮੜੀ ਨੂੰ ਨਮੀ ਮਿਲੇਗੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਲਕੇ ਮੇਕਅੱਪ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ। ਭਾਰੀ ਮੇਕਅਪ ਤੋਂ ਬਚੋ।

ਚੰਗੇ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ
ਹਮੇਸ਼ਾ ਕਿਸੇ ਚੰਗੀ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਅਸਲੀ ਮੇਕਅੱਪ ਉਤਪਾਦਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ। ਇਹ ਚਮੜੀ ਨੂੰ ਘੱਟ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਚੰਗੇ ਮੇਕਅਪ ਉਤਪਾਦ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਚੱਲਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਨਾਲ ਹਨੇਰਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਮੇਕਅੱਪ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਜੋ ਵੀ ਫੋਮ ਜਾਂ ਬੁਰਸ਼ ਵਰਤਦੇ ਹੋ, ਉਹ ਸਾਫ਼ ਅਤੇ ਸਵੱਛ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਤਾਂ ਜੋ ਚਿਹਰੇ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇਨਫੈਕਸ਼ਨ ਨਾ ਹੋਵੇ।

ਸਨਸਕ੍ਰੀਨ ਨੂੰ ਕਦੇ ਨਾ ਭੁੱਲੋ
ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਦਿਨ ਵੇਲੇ ਮੇਕਅੱਪ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸਨਸਕ੍ਰੀਨ ਲਗਾਉਣਾ ਨਾ ਭੁੱਲੋ। ਭਾਵੇਂ ਤੁਹਾਡੀ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ SPF ਹੈ, ਫਿਰ ਵੀ ਅਲੱਗ ਤੋਂ ਚੰਗੀ ਸਨਸਕ੍ਰੀਨ ਲਗਾਓ। ਇਹ ਤੁਹਾਡੀ ਚਮੜੀ ਨੂੰ ਸੂਰਜ ਦੀ ਰੌਸ਼ਨੀ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨਦੇਹ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਤੋਂ ਬਚਾਏਗਾ।ਇੱਕ ਚੰਗੀ ਸਨਸਕ੍ਰੀਨ ਤੁਹਾਡੇ ਮੇਕਅਪ ਨੂੰ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਚੱਲਣ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮਦਦ ਕਰਦੀ ਹੈ।

ਮੇਕਅੱਪ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬੁੱਲ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਮੀ ਦੇਣਾ ਬਹੁਤ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਕਿਸੇ ਚੰਗੀ ਕੰਪਨੀ ਦੇ SPF ਨਾਲ ਲਿਪ ਬਾਮ ਲਗਾਓ।ਲਿਪ ਬਾਮ ਦੀ ਇਹ ਪਰਤ ਬੁੱਲ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਰਮ ਕਰੇਗੀ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੁੱਕਣ ਤੋਂ ਬਚਾਏਗੀ।

ਮੇਕਅਪ ਨੂੰ ਸਹੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਰੀਮੂਵ ਕਰੋ
ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਤੇਲ ਜਾਂ ਕਲੀਨਜ਼ਿੰਗ ਮਿਲਕ ਨਾਲ ਚਿਹਰੇ ਦੀ ਹਲਕੀ ਮਾਲਿਸ਼ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਮੇਕਅੱਪ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਫਿਰ ਚਿਹਰੇ ਨੂੰ ਹਲਕੇ ਫੇਸ ਵਾਸ਼ ਨਾਲ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਧੋ ਲਓ।ਮੇਕਅੱਪ ਉਤਾਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚਮੜੀ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਾਫ਼ ਅਤੇ ਨਮੀ ਨਾਲ ਸਾਫ਼ ਕਰੋ।ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚਮੜੀ ਨੂੰ ਡਬਲ ਕਲੀਨਜ਼ ਕਰੋ ਤਾਂ ਕਿ ਮੇਕਅੱਪ ਦੀ ਰਹਿੰਦ-ਖੂੰਹਦ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਟ ਜਾਵੇ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Popular

More like this
Related