spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

ਜਲਦ ਆਵੇਗਾ Bharti Airtel ਦੀ Subsidiary ਦਾ ਆਈਪੀਓ!

Date:

ਭਾਰਤ ਦੀ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਟੈਲੀਕਾਮ ਕੰਪਨੀ ਭਾਰਤੀ ਏਅਰਟੈੱਲ (Bharti Airtel) ਦੀ ਸਹਾਇਕ ਕੰਪਨੀ ਭਾਰਤੀ ਹੈਕਸਾਕਾਮ  (Bharti Hexacom) ਦਾ ਆਈਪੀਓ ਜਲਦ ਹੀ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ। CNBC-TV18 ਦੀ ਖਬਰ ਮੁਤਾਬਕ ਇਸ IPO (Bharti Hexacom IPO) ਦੀ ਲਿਸਟਿੰਗ ਸਾਲ 2024 ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ‘ਚ ਸੰਭਵ ਹੈ। ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਲੇ 10 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀ ਗਰੁੱਪ (Bharti Group) ਦਾ ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਆਈਪੀਓ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਭਾਰਤੀ ਇੰਫਰਾਟੈੱਲ ਦਾ ਆਈਪੀਓ ਸਾਲ 2012 ‘ਚ ਆਇਆ ਸੀ।

ਕੰਪਨੀ ਕਿਸ ਮੁਲਾਂਕਣ ਦੀ ਕਰਦੀ ਹੈ ਉਮੀਦ?

ਭਾਰਤੀ ਏਅਰਟੈੱਲ ਦੀ ਭਾਰਤੀ ਏਅਰਟੈੱਲ ਦੀ ਸਹਾਇਕ ਕੰਪਨੀ ਭਾਰਤੀ ਹੈਕਸਾਕਾਮ ‘ਚ 70 ਫੀਸਦੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿ 30 ਫੀਸਦੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਟੈਲੀਕਮਿਊਨੀਕੇਸ਼ਨ ਕੰਸਲਟੈਂਟਸ ਇੰਡੀਆ ਲਿਮਟਿਡ  (TCIL) ਕੋਲ ਹੈ। ਇਕਨਾਮਿਕ ਟਾਈਮਜ਼ ‘ਚ ਛਪੀ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਸਰਕਾਰ ਇਸ ਆਈਪੀਓ ਰਾਹੀਂ ਆਪਣੀ 30 ਫੀਸਦੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਵੇਚ ਕੇ 10,000 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਹਾਸਲ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨੂੰ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 20,000 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਮਿਲੇਗਾ। ਭਾਰਤੀ ਹੈਕਸਾਕਾਮ ਮੁੱਖ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉੱਤਰ ਪੂਰਬ ਅਤੇ ਰਾਜਸਥਾਨ ਸਰਕਲਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀਆਂ ਦੂਰਸੰਚਾਰ ਸੇਵਾਵਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਭਵਿੱਖ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਇਹ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਕਈ ਸ਼ਹਿਰੀ ਅਤੇ ਪੇਂਡੂ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਜਲਦੀ ਤੋਂ ਜਲਦੀ 5ਜੀ ਸੇਵਾਵਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਦਿੱਤੀ ਇਹ ਜਾਣਕਾਰੀ 

ਇਸ IPO ਬਾਰੇ CNBC-TV18 ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਭਾਰਤੀ ਏਅਰਟੈੱਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ IPO ਅਤੇ ਹੋਰ ਵਿਕਲਪਾਂ ਰਾਹੀਂ ਫੰਡ ਜੁਟਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਕੰਪਨੀ ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਹੀ ਕੋਈ ਵੀ ਫੈਸਲਾ ਲਵੇਗੀ ਅਤੇ ਜਲਦ ਹੀ ਇਸ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਜਨਤਕ ਕਰੇਗੀ। ਮਾਹਿਰਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਕੰਪਨੀ ਆਈਪੀਓ ਰਾਹੀਂ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪੂਰੀ 30 ਫੀਸਦੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਵੇਚਣ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਜਦਕਿ ਭਾਰਤੀ ਏਅਰਟੈੱਲ ਆਪਣੀ 70 ਫੀਸਦੀ ਹਿੱਸੇਦਾਰੀ ਆਪਣੇ ਕੋਲ ਰੱਖੇਗੀ।

ET ਖਬਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਭਾਰਤੀ ਏਅਰਟੈੱਲ ਨੇ ਆਪਣੇ IPO ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਲਈ SBI Caps, IIFL, ICICI ਸਕਿਓਰਿਟੀਜ਼, Axis Capital ਆਦਿ ਵਰਗੇ ਕਈ ਨਿਵੇਸ਼ ਬੈਂਕਾਂ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ IPO ਲਿਸਟਿੰਗ 2024 ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ‘ਚ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Popular

More like this
Related