spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

ਇੰਡੋਨੇਸ਼ੀਆ ‘ਚ ਫੁਟਿਆ ਜਵਾਲਾਮੁਖੀ

Date:

ਇੰਡੋਨੇਸ਼ੀਆ ਵਿਚ ਜਵਾਲਾਮੁਖੀ ਫੁਟਣ ਕਾਰਨ ਰਾਖ ਦੀ ਮੋਟੀ ਪਰਤ ਛਾ ਗਈ। ਬਚਾਅ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਮਾਰਾਪੀ ਪਹਾੜ ‘ਤੇ ਜਵਾਲਾਮੁਖੀ ਫੁਟਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 11 ਪਰਬਤਾਰੋਹੀਆਂ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀਆਂ ਅਤੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 22 ਹੋਰਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਪੱਛਮੀ ਸੁਮਾਤਰਾ ਦੇ ਅਗਮ ਸੂਬੇ ‘ਚ ਸਥਿਤ ਮਾਊਂਟ ਮਾਰਾਪੀ ‘ਤੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਫੁਟਣ ਨਾਲ ਅਸਮਾਨ ‘ਚ 3000 ਮੀਟਰ ਤੱਕ ਰਾਖ ਦੀ ਮੋਟੀ ਪਰਤ ਛਾ ਗਈ ਅਤੇ ਸੁਆਹ ਦਾ ਬੱਦਲ ਕਈ ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਫੈਲ ਗਿਆ।

ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਲਗਭਗ 75 ਪਰਬਤਾਰੋਹੀਆਂ ਨੇ 2,900 ਮੀਟਰ ਉੱਚੇ ਪਹਾੜ ‘ਤੇ ਚੜ੍ਹਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਫਸ ਗਏ ਹਨ। ਪੈਡਾਂਗ ਵਿੱਚ ਸਥਾਨਕ ਖੋਜ ਅਤੇ ਬਚਾਅ ਏਜੰਸੀ ਦੇ ਇੱਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਹੈਰੀ ਅਗਸਤੀਅਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਅੱਠ ਨੂੰ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਪੱਛਮੀ ਸੁਮਾਤਰਾ ਦੀ ਖੋਜ ਅਤੇ ਬਚਾਅ ਏਜੰਸੀ ਦੇ ਮੁਖੀ ਅਬਦੁਲ ਮਲਿਕ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਬਚਾਅ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਸਵੇਰੇ 11 ਪਰਬਤਾਰੋਹੀਆਂ ਦੀਆਂ ਲਾਸ਼ਾਂ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀਆਂ। ਉਹ ਲਾਪਤਾ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਉਸ ਨੇ ਤਿੰਨ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਚਾਇਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ, ”ਲਾਸ਼ਾਂ ਅਤੇ ਪੀੜਤਾਂ ਨੂੰ ਕੱਢਣ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਜਾਰੀ ਹੈ।” ਬਚਾਅ ਕਰਮਚਾਰੀ ਅਜੇ ਵੀ ਲਾਪਤਾ 22 ਪਰਬਤਾਰੋਹੀਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Popular

More like this
Related

Biden’s Aggressive Attacks on Trump Reflect Campaign Struggles and Electoral Challenges

Biden's Aggressive Attacks on Trump Reflect Campaign Struggles and...

Uncovering Corruption in India’s Elite Examinations: A Call for Justice

Uncovering Corruption in India's Elite Examinations: A Call for...