spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

iOS 17, iPadOS 17 ਤੇ ਹੋਰ ਐਪਲ ਸੌਫਟਵੇਅਰ ਕਦੋਂ ਹੋਣਗੇ ਰਿਲੀਜ਼?

Date:

iOS 17 Release Date : ਐਪਲ ਨੇ ਵਾਂਡਰਲਸਟ ਈਵੈਂਟ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਆਪਣੇ ਨਵੇਂ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮਾਂ ਦੀਆਂ ਰੀਲੀਜ਼ ਤਾਰੀਖਾਂ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ iOS 17, iPadOS 17, macOS Sonoma, watchOS 10, ਅਤੇ tvOS 17 ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ Apple ਨੇ WWDC 2023 ਵਿੱਚ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ iOS17 ਐਪਲ ਲਈ ਮੀਲ ਦਾ ਪੱਥਰ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਆਈਫੋਨ ਦੇ ਫੇਸਟਾਈਮ ਅਤੇ ਮੈਸੇਜ ਦੀ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਇੱਥੇ ਇਹ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਯੋਗ ਹੈ ਕਿ iOS 17 ਸਾਰੇ iPhone ਮਾਡਲਾਂ ਲਈ ਉਪਲਬਧ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਐਪਲ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕਹਿ ਚੁੱਕਾ ਹੈ ਕਿ iOS 17 ਸਿਰਫ਼ iPhone Xs ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਦੇ ਮਾਡਲਾਂ ਲਈ ਮੁਫ਼ਤ ਹੋਵੇਗਾ।

iOS 17 ਰੀਲੀਜ਼ ਦੀ ਮਿਤੀ

18 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ, ਐਪਲ ਆਈਫੋਨ ਅਤੇ ਆਈਪੈਡ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਲਈ iOS 17 ਅਤੇ iPadOS 17 ਅਪਡੇਟਾਂ ਨੂੰ ਰੋਲਆਊਟ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ। ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੇ iPhone ਮਾਡਲ iOS 17 ਨਾਲ ਅੱਪਗ੍ਰੇਡ ਹੋਣਗੇ: iPhone 14, iPhone 14 Plus, iPhone 14 Pro, iPhone 14 Pro Max, iPhone 13, iPhone 13 mini, iPhone 13 Pro, iPhone 13 Pro Max, iPhone 12, iPhone 12 Pro, iPhone 12 Pro Max, iPhone 11, iPhone 11 Pro, iPhone 11 Pro Max, iPhone XS, iPhone XS Max, iPhone XR, iPhone SE.

ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ, iPadOS 17 ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੇ ਆਈਪੈਡ ਮਾਡਲਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਮੁਫਤ ਸਾਫਟਵੇਅਰ ਅੱਪਡੇਟ ਵਜੋਂ ਉਪਲਬਧ ਹੋਵੇਗਾ: ਆਈਪੈਡ (6ਵੀਂ ਪੀੜ੍ਹੀ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ), ਆਈਪੈਡ ਮਿਨੀ (5ਵੀਂ ਪੀੜ੍ਹੀ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ), ਆਈਪੈਡ ਏਅਰ (ਤੀਜੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ), 12.9-ਇੰਚ ਆਈਪੈਡ ਪ੍ਰੋ ( ਦੂਜੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ), 10.5-ਇੰਚ ਆਈਪੈਡ ਪ੍ਰੋ, ਅਤੇ 11-ਇੰਚ ਆਈਪੈਡ ਪ੍ਰੋ (ਪਹਿਲੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ)।

iOS17 ਵਿੱਚ, ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸੰਪਰਕ ਪੋਸਟਰ, ਕਿਸੇ ਇਨਕਮਿੰਗ ਕਾਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸੰਪਰਕ ਕਿਵੇਂ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਥਰਡ ਪਾਰਟੀ ਐਪਸ ਤੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸਪੈਮਿੰਗ ਕਾਲਾਂ ਵਰਗੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਣਗੀਆਂ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ, ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ iOS 17 ਵਿੱਚ ਵਾਇਸ ਮੇਲ ਸੰਦੇਸ਼ਾਂ ਦਾ ਰੀਅਲ ਟਾਈਮ ਅਨੁਵਾਦ ਮਿਲੇਗਾ।
ਐਪਲ ਨੇ iOS 17 ਵਿੱਚ FaceTime ਅਤੇ Messages ਵਰਗੀਆਂ ਐਪਾਂ ਨੂੰ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਫੇਸਟਾਈਮ ਹੁਣ ਉਹਨਾਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਲਈ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਅਤੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਭੇਜਣ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤਕਰਤਾ ਆਡੀਓ ਜਾਂ ਵੀਡੀਓ ਕਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਉਪਭੋਗਤਾ ਐਪਲ ਟੀਵੀ ਦੁਆਰਾ ਫੇਸਟਾਈਮ ਕਾਲਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਉਹਨਾਂ ਦੀਆਂ ਟੈਲੀਵਿਜ਼ਨ ਸਕ੍ਰੀਨਾਂ ‘ਤੇ ਬਦਲ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਅਪਡੇਟ AirDrop, Name Drop, Autocorrect, Dictation, Privacy Settings, AirPlay, Apple Music ਅਤੇ Safari ਬ੍ਰਾਊਜ਼ਿੰਗ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸੁਧਾਰ ਲਿਆਏਗਾ।

iPadOS 17 iPad ‘ਤੇ PDF ਅਤੇ ਨੋਟਸ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹਨਾ ਵਧੇਰੇ ਸੁਵਿਧਾਜਨਕ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ। iOS 17 ਦੇ ਸਮਾਨ ਇੰਟਰਐਕਟਿਵ ਟੂਲ ਮੈਸੇਜ, ਫੇਸਟਾਈਮ ਅਤੇ ਸਫਾਰੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। iPadOS 17 ਦੁਆਰਾ, ਹੈਲਥ ਐਪ ਹੁਣ ਆਈਪੈਡ ‘ਤੇ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਲਈ ਉਪਲਬਧ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਪਭੋਗਤਾ ਆਪਣੇ ਸਿਹਤ ਡੇਟਾ ਦੀ ਨਿਗਰਾਨੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

macOS Sonoma, watchOS 10, tvOS 17  ਦੇ ਫੀਚਰਜ਼ 

macOS Sonoma ਮੈਕ ਕੰਪਿਊਟਰਾਂ ਲਈ ਨਵੀਨਤਮ ਸਾਫਟਵੇਅਰ ਅੱਪਡੇਟ ਹੈ, ਇਹ 26 ਸਤੰਬਰ ਤੋਂ ਅੱਪਡੇਟ ਹੋਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਮੈਕੋਸ ਸੋਨੋਮਾ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ, ਤੁਸੀਂ ਬਿਹਤਰ ਵੀਡੀਓ ਕਾਨਫਰੰਸਿੰਗ, ਸਫਾਰੀ ਵਿੱਚ ਮਲਟੀਪਲ ਵਿੰਡੋਜ਼ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਬ੍ਰਾਊਜ਼ਿੰਗ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਐਪਲ ਡੈਸਕਟਾਪ ਤੋਂ ਗੇਮ ਮੋਡ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋਗੇ।

watchOS 10 ਐਪਲ ਵਾਚ ਸੀਰੀਜ਼ 4 ਅਤੇ ਬਾਅਦ ਦੇ ਮਾਡਲਾਂ ਲਈ ਹੋਵੇਗਾ, ਜਿਸ ਨੂੰ iPhone Xs ਜਾਂ iOS 17 ਡਿਵਾਈਸਾਂ ਨਾਲ ਜੋੜਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। watchOS 10 ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ, ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸੰਪਰਕ ਐਕਸਿਸ, ਰੀਡਿਜ਼ਾਈਨ ਐਪ ਅਤੇ ਨੈਵੀਗੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬਦਲਾਅ ਮਿਲਣਗੇ। ਨਾਲ ਹੀ, ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ watchOS 10 ਵਿੱਚ ਦੋ ਨਵੇਂ ਵਾਚ ਫੇਸ ਮਿਲਣਗੇ।

tvOS 17 ਐਪਲ ਟੀਵੀ ਅਨੁਭਵ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਬਦਲਾਅ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਅਪਡੇਟ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ, ਤੁਸੀਂ ਐਪਲ ਟੀਵੀ ‘ਤੇ ਫੇਸ ਟਾਈਮ ਕਾਲ ਅਤੇ ਡਾਇਰੈਕਟ ਕਾਲ ਵਰਗੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਦਾ ਲਾਭ ਲੈ ਸਕੋਗੇ। ਡੌਲਬੀ ਵਿਜ਼ਨ ਅਤੇ ਥਰਡ ਪਾਰਟੀ ਵੀਪੀਐਨ ਸਪੋਰਟ tvOS 17 ਵਿੱਚ ਉਪਲਬਧ ਹੋਵੇਗੀ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Popular

More like this
Related

Biden’s Aggressive Attacks on Trump Reflect Campaign Struggles and Electoral Challenges

Biden's Aggressive Attacks on Trump Reflect Campaign Struggles and...

Uncovering Corruption in India’s Elite Examinations: A Call for Justice

Uncovering Corruption in India's Elite Examinations: A Call for...