spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

ਅਚਾਨਕ ਮਜ਼ਦੂਰ ਦੇ ਖਾਤੇ ‘ਚ ਆਏ 2 ਅਰਬ 21 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ

Date:

ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਬਸਤੀ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਤੋਂ ਇੱਕ ਅਜੀਬ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਦਿਹਾੜੀਦਾਰ ਮਜ਼ਦੂਰ ਦੇ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਅਚਾਨਕ ਵੱਡੀ ਰਕਮ ਜਮ੍ਹਾਂ ਹੋ ਗਈ। ਇਹ ਰਕਮ 2-4 ਜਾਂ 10 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ 2 ਅਰਬ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸੀ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਮਜ਼ਦੂਰ ਦੇ ਖਾਤੇ ‘ਚ 2 ਅਰਬ 21 ਕਰੋੜ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਪਹੁੰਚੇ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਵਿਭਾਗ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਮਿਲਿਆ। ਬਸਤੀ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਲਾਲਗੰਜ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ਦੇ ਬਟਾਨੀਆ ਪਿੰਡ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਸ਼ਿਵ ਪ੍ਰਸਾਦ ਨਿਸ਼ਾਦ ਨੂੰ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਦਾ ਇਹ ਨੋਟਿਸ ਮਿਲਿਆ ਸੀ।

20 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਆਫਿਸ ‘ਚ ਜਵਾਬ ਦੇਣਾ ਹੋਵੇਗਾ 

ਆਪਣੇ ਖਾਤੇ ‘ਚ ਇੰਨੀ ਵੱਡੀ ਰਕਮ ਜਮ੍ਹਾ ਹੋਣ ਅਤੇ ਇਸ ‘ਤੇ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਨੋਟਿਸ ‘ਤੇ ਸ਼ਿਵ ਪ੍ਰਸਾਦ ਨਿਸ਼ਾਦ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਮੈਂ ਮਜ਼ਦੂਰ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹਾਂ। ਮੈਨੂੰ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਰਕਮ ਦਾ ਇਨਕਮ ਟੈਕਸ ਨੋਟਿਸ ਮਿਲਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਬਾਰੇ ਮੈਨੂੰ ਕੋਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।” ਨੋਟਿਸ ਵਿੱਚ ਨਿਸ਼ਾਦ ਨੂੰ 20 ਅਕਤੂਬਰ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ਅਤੇ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਦੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸਥਾਨਕ ਆਮਦਨ ਕਰ ਦਫ਼ਤਰ ਵਿੱਚ ਹਾਜ਼ਰ ਹੋਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਕੁਝ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਗੁੰਮ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ

ਸ਼ਿਵ ਪ੍ਰਸਾਦ ਪੱਥਰ ਪੀਸਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ

ਸ਼ਿਵ ਪ੍ਰਸਾਦ ਨਿਸ਼ਾਦ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਇੱਕ ਮਜ਼ਦੂਰ ਹਾਂ ਅਤੇ ਪੱਥਰ ਪੀਸ ਕੇ ਆਪਣਾ ਗੁਜ਼ਾਰਾ ਕਰਦਾ ਹਾਂ। ਮੈਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਕਿ ਉਸਦੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਇੰਨੇ ਪੈਸੇ ਕਿਸਨੇ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾਏ ਹਨ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸ਼ਾਇਦ ਕਿਸੇ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਗੁਆਚੇ ਪੈਨ ਕਾਰਡ ਦੀ ਦੁਰਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਨਿਸ਼ਾਦ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਸ ਖਾਤੇ ‘ਚ 2 ਅਰਬ 21 ਕਰੋੜ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਜਮ੍ਹਾ ਹਨ, ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਲੈਣ-ਦੇਣ ਕਿਵੇਂ ਅਤੇ ਕਦੋਂ ਹੋਇਆ, ਇਹ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਡਾਕ ਰਾਹੀਂ ਘਰ ‘ਤੇ ਮਿਲੇ ਨੋਟਿਸ ‘ਚ ਲਿਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਬੈਂਕ ਖਾਤੇ ‘ਚੋਂ 2 ਅਰਬ 21 ਕਰੋੜ 30 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਨਕਦੀ ਜਮ੍ਹਾ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ 4 ਲੱਖ 58 ਹਜ਼ਾਰ 715 ਰੁਪਏ ਦਾ ਟੀ.ਡੀ.ਐੱਸ. ਵੀ ਕੱਟਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Share post:

Subscribe

spot_imgspot_imgspot_imgspot_img

Popular

More like this
Related